Bạn đang xem
Trao 49 giải Thể dục cổ động Aerobic năm 2018 Sự kiện 

Trao 49 giải Thể dục cổ động Aerobic năm 2018

Chiều 3-7, vòng chung kết và lễ bế mạc Giải Thể dục cổ động Aerobic TP.HCM Cúp Milo lần 2 – năm 2018 diễn ra tại Nhà Văn hóa Thanh niên TP.HCM

Sau 6 ngày tranh tài sôi nổi (từ 28/6-3/7/2018), giải Thể dục cổ động Aerobic đã khép lại với 49 giải thưởng được trao ở 4 hạng mục: Giải cổ động, giải Nam – Nữ khỏe đẹp, bảng A và bảng B ở các nội dung (Aerobic Dance, thể dục cổ động, thể dục Aerobic).

Những tiết mục Aerobic đầy tài năng của các thí sinh tại vòng chung kết.

Giải Thể dục cổ động toàn thành nằm trong khuôn khổ chương trình “Năng Động Việt Nam” thuộc đề án quốc gia 641 – đề án tổng thể phát triển thể lực, tầm vóc người Việt Nam giai đoạn 2011-2030. Năm 2018, giải thu hút 93 đội tuyển đến từ các trường TH, THCS, THPT trên địa bàn TP tham gia.

Giải đấu do Sở Văn hóa và Thể thao TP. HCM phối hợp với Sở Giáo dục Đào tạo TP.HCM và Nestlé Milo tổ chức.

Trao 49 giải ở 4 hạng mục.

  1. Giải cổ động: Trường Bình Hưng Hòa, quận Bình Tân
  2. Khối TH

– Bảng A: Thể dục Aerobic

+ Giải nhất: TH Nguyễn Chí Thanh, quận 10

+ Giải nhì: TH Xóm Chiếu, quận 4

+ Giải ba: TH Tô Vĩnh Diện, Bình Thạnh

+ Giải khuyến khích: TH Lam Sơn, TH Võ Văn Tần(quận 6), TH Võ Thị Sáu(quận 7), TH Nguyễn Văn Kịp(Tân Bình), TH Đoàn Thị Điểm(Tân Phú).

-Bảng B: Thể dục Aerobic

+ Giải nhất: TH Lương Thế Vinh(Thủ Đức)

+ Giải nhì: TH Nguyễn Văn Nở(Thủ Đức)

+ Giải ba: TH Bình Chiểu(Thủ Đức)

+ Giải khuyến khích: TH Phước Bình, TH Võ Văn Hát(quận 9), TH Nguyễn Văn Tây(Thủ Đức), TH Linh Đông(Thủ Đức), TH Bình Chánh(Bình Chánh)

– Giải Nam – Nữ khỏe đẹp

+ TH Bình Chiểu(Thủ Đức)

+ TH Bình Chánh(Bình Chánh)

  1. Khối THCS

– Bảng A: Aerobic Dance

+ Giải nhất: THCS Lê Quý Đôn(quận 3)

+ Giải nhì: THCS Lam Sơn(Bình Thạnh)

+ Giải ba: THCS Bình Tây(quận 6)

+ Giải khuyến khích: THCS Đồng Khởi(Tân Phú), THCS Phạm Đình Hổ(quận 6), THCS Tùng Thiện Vương(quận 8)

-Bảng B: Aerobic Dance

+ Giải nhất: THCS Trường Thọ(Thủ Đức)

+ Giải nhì: THCS An Lạc(Bình Tân)

+ Giải ba: THCS Phong Phú(Bình Chánh)

+ Giải khuyến khích: THCS Huỳnh Văn Nghệ(Gò Vấp), THCS Nguyễn Văn Linh(Bình Chánh), THCS Nguyễn Văn Bá(Thủ Đức)

-Giải Nam – Nữ khỏe đẹp

+ Trương Gia Hỷ( Lam Sơn – Bình Thạnh)

+ Lê Thị Mỹ Phụng(An Lạc – Bình Tân)

  1. Khối THPT

– Bảng A: Thể dục Cổ động

+ Giải nhất: THPT Mạc Đỉnh Chi(quận 6)

+ Giải nhì: THPT Nguyễn Thượng Hiền(Tân Bình)

+ Giải ba: THPT Phú Nhuận(Phú Nhuận)

+ Giải khuyến khích: THPT Nguyễn Công Trứ(Gò Vấp), THPT Gia Định(Bình Thạnh), THPT Nguyễn Thị Minh Khai(quận 3), THPT Tân Bình, THPT Tân Phú(Tân Phú)

-Bảng B: Thể dục Cổ động

+ Giải nhất: THPT Nguyễn Hữu Cảnh(Bình Tân)

+ Giải nhì: THPT Lý Thường Kiệt(Hóc Môn)

+ Giải ba: THPT Bình Hưng Hòa(Bình Tân)

+ Giải khuyến khích: THPT Thủ Đức(Thủ Đức), THPT Lê Minh Xuân(Bình Chánh), THPT Thanh Lộc(quận 12)

– Giải Nam – Nữ khỏe đẹp

+ Đặng Song Nhi(THPT Phú Nhuận, quận Phú Nhuận)

+ Nguyễn Mạnh Đức(THPT Nguyễn Thị Minh Khai, quận 3)

Kim Sáng

 

Bài viết liên quan

Hãy viết bình luận

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.